การประสานความร่วมมือระหว่างกองอาหารและสมาคมการค้าเฟลเวอร์ไทย
กองอาหารลงพื้นที่เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการพัฒนาและเพิ่มศักยภาพผลิตภัณฑ์ชาไทยสู่ชาโลก ณ ห้างหุ้นส่วนจำกัด ดอกไม้ไทย บาย สำเนียง จังหวัดสมุทรสงคราม ในวันที่ 23 สิงหาคม 2565
การประชุมวางแผนดำเนินงานกำกับดูแลหลังออกสู่ตลาด ปี 2566 ภายใต้แนวคิด "NEW FOOD NEW FUTURE"